Chi tiết tin - Hội Nông dân tỉnh Quảng Bình
VĂN BẢN MỚI
WEBSITE SỞ NGÀNH
Thống kê truy cập
Số lượng và lượt người truy cập
-
Online 7
-
Hôm nay 5089
Tổng 2.409.027
HND thị trấn Nông trường Việt Trung ra mắt Chi hội Nông dân nghề nghiệp “Trồng và phát triển cây mít ruột đỏ”
Hội Nông dân thị trấn Nông trường Việt Trung, huyện Bố Trạch, tỉnh Quảng Bình tổ chức Lễ ra mắt Chi hội nông dân nghề nghiệp “Trồng và phát triển cây mít ruột đỏ”. Chi hội được thành lập gồm 17 hội viên là những người đang trồng và chăm sóc cây mít ruột đỏ có diện tích từ 0,5 ha, với số lượng 200 cây mít ruột đỏ trở lên.
Đến dự có đồng chí Trần Tiến Sỹ, Tỉnh uỷ viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh cùng các đồng chí đại diện các Ban chuyên môn Hội Nông dân tỉnh; Đại diện lãnh đạo Hội Nông dân huyện Bố Trạch; các đồng chí lãnh đạo cấp uỷ, chính quyền, mặt trận, đoàn thể thị trấn Nông trường Việt Trung; các đồng chí Ban Chấp hành Hội, Chi hội trưởng Chi Hội Nông dân Tổ dân phố, bản. Đặc biệt là sự có mặt của 17 hội viên của Chi Hội Nông dân nghề nghiệp “Trồng và phát triển cây mít ruột đỏ”.
Tại buổi Lễ, Ban Thường vụ Hội Nông dân thị trấn đã công bố các Quyết định thành lập Chi hội, Quyết định chỉ định Ban Chấp hành, Chi hội trưởng, Chi hội phó. Ban Chấp hành Chi hội gồm có 03 đồng chí, do đồng chí Nguyễn Văn Diệm làm Chi hội trưởng. Việc thành lập Chi hội thực hiện theo tiêu chí 5 cùng: "Cùng lĩnh vực lao động, ngành nghề sản xuất, kinh doanh, dịch vụ; Cùng mối quan tâm; Cùng có sự chia sẻ; Cùng chịu trách nhiệm; Cùng hưởng lợi".
Phát biểu chỉ đạo tại buổi Lễ, đồng chí Trần Tiến Sỹ, TUV, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh ghi nhận và đánh giá cao việc Hội Nông dân thị trấn thành lập Chi hội nông dân “Trồng và phát triển cây mít ruột đỏ”. Đây là sự cụ thể hóa Nghị quyết số 04-NQ/HNDTW ngày 05/8/2019 của Ban Chấp hành Trung ương Hội về đẩy mạnh xây dựng Chi Hội Nông dân nghề nghiệp, Tổ Hội Nông dân nghề nghiệp, góp phần đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, xây dựng tổ chức Hội cơ sở trong sạch, vững mạnh. Trên cơ sở đó sẽ tạo ra một kênh sinh hoạt hữu ích cho hội viên nông dân, là nơi để hội viên giao lưu, trao đổi kinh nghiệm trong việc trồng và phát triển cây mít ruột đỏ tại thị trấn Nông trường Việt Trung, đồng thời chuyển đổi cây trồng của địa phương ngày càng mạnh mẽ.